babban_banner

Simintin Kakin Kakin Kakin Da Ya Bace - Abubuwan Gindi

Simintin Kakin Kakin Kakin Da Ya Bace - Abubuwan Gindi

Wanda aka bugaAdmin

Batar da kakin zuma hanya ce ta yin sassaken karfe da sassa.Ya kasance a kusa da shekaru kuma babban zaɓi ne don ƙirƙirar ƙira mai mahimmanci da ƙira.Wannan tsohowar tsari yana haifar da madaidaitan sakamako dalla-dalla kuma masana'antu da yawa ke amfani da su.Ana amfani da wannan tsohuwar fasaha don jefa tagulla da zinariya.Sauran karafa na yau da kullun sune azurfa da aluminum.Koyaya, simintin kakin zuma da aka rasa baya iyakance ga kowane ɗayan waɗannan karafa.Alal misali, ana iya amfani da shi don jefa ƙuri'a iri-iri.Baya ga ƙirƙirar sassan sassaka, ana amfani da wannan hanyar don yin kayan ado.Tsarin yana da sauƙin amfani kuma yana ba da ƙimar ƙira mai girma.Mataki na farko a cikin tsari ya ƙunshi yin samfurin kakin zuma.Ana iya yin samfurin kakin zuma ta amfani da tsarin aiki na gargajiya ko kuma ana iya ƙirƙira shi ta hanyar lambobi.Kayan aikin dijital, kamar bugu na 3D, na iya haɓaka aikin simintin kakin zuma da ya ɓace kuma ya ba ku ƙarin ƴanci.Da zarar kun gama samfurin kakin zuma,mataki na gaba shine gina wani mold daga gare ta.A cikin tsarin aiki na gargajiya, ana yin wannan da hannu.Amma idan kuna aiki tare da kayan aikin dijital, zaku iya sauƙaƙe tsarin simintin kakin zuma da ya ɓace kuma ku samar da kyakkyawan sakamako na ƙarshe.Don ƙirƙirar ƙirar kakin zuma da aka ɓace, kuna buƙatar harsashi yumbu, ko tsarin gating.Wadannan su ne tashoshi da karfen zai shiga ciki bayan an zuba shi a cikin sprues.Kowane sassaka ya bambanta, don haka tsarin gating dole ne a daidaita shi don kowane.Bayan da mold ya cika.lokaci yayi da za a saki simintin.Kuna iya amfani da chisels, sandblasters, da kayan aikin yashi don cire simintin gyaran kafa.Wannan matakin na iya zama da wahala, don haka kuna buƙatar saka hannun jari a cikin saitin kayan aiki na musamman.Lokacin da kuka shirya don fara aiwatarwa, zaku so nemo wurin gano wuri na gida.Yawancin sculptors suna dogara ne da kafafan kafa masu zaman kansu don kammala aikinsu.Idan baku taɓa yin aiki da kakin zuma da ya ɓace ba a baya, kuna iya farawa da aji na jama'a.Koyon yin hakan ta wannan hanya zai taimake ka ka saba da injuna da dabarun da abin ya shafa.Baya ga haɓaka aikin simintin simintin ɓataccen abu,kayan aikin dijital kuma na iya sauƙaƙe don adana ƙirar ku.Hakanan suna taimakawa wajen ƙirƙirar kayan ado na al'ada.Ba kamar sauran nau'ikan simintin gyare-gyare ba, simintin kakin zuma da aka rasa yana haifar da juriya fiye da sauran hanyoyin.Wannan yana ba ku damar cin gajiyar kusancin haƙuri lokacin da kuke kera sassan kasuwancin ku.A sakamakon haka, za ku yi ajiyar kuɗi a kan farashin kayan aikin injiniya.Ko da yake batar da kakin zuma tsari ne mai inganci kuma mai dorewa,tsarin yana ɗaukar lokaci.Mafi ƙanƙanta, mafi rikitarwa na iya ɗaukar makonni ko watanni don ƙirƙira.Ya danganta da girman da rikitar gunkin ku, kuna iya buƙatar gyare-gyare da yawa don yin yanki ɗaya.Abin farin ciki, fasahar dijital na iya sa irin wannan aikin ya fi dacewa da araha.